เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถามเรื่องสเปค Notebook ก่อนตัดสินใจซื้อครับ

พอดีว่าจะซื้อ Notebook ในช่วงเวลาอันใกล้นี้ครับ มีงบประมาณ 50,000 บาทครับ โดยวัตถุประสงค์หลักคือทำงาน (พวกเอกสาร และทำสื่อการสอน) และเล่นเกมส์ครับ (เช่นพวก Resident Evil และ PUBG ครับ) ตอนนี้เล็งๆ เป็น ACER Nitro 5 มีอยู่ 2 สเปคครับที่เล็งไว้ครับ

Intel Core i9-11900H + RTX 3070 + Ram 16gb DDR4 กับ Intel Core i7-12700H + RTX 3060 + Ram 16gb DDR5 (8*2)

อยากสอบถามว่า สเปคไหนที่มีความคุ้มค่า และมีประสิทธิภาพดีกว่ากันครับผม?
และในช่วงนี้ CPU Gen 11 ของ Intel ยังคุ้มค่าที่จะซื้อมาใช้อยู่ไหมครับ ขอบคุณทุกท่านครับผม
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่