สอบถามเรื่องหนี้ OD

สวัสดีครับ อยากปรึกษาเรื่องหนี้ OD ครับ
ครอบครัวมีหนี้ OD อยู่ประมาณ 3 ล้าน จ่ายดอกเดือนละ 2 หมื่นกว่า ที่บ้านมีภาระต้องผ่อนบ้านและดอก OD ไม่สามารถหาเงินก้อนมาปิดได้
ผมพึ่งอายุ 20 ยังเรียนไม่จบ อยากทราบว่า ผมสามารถจัดการ OD อย่างไรได้บ้างครับ ถ้ายิ่งกินเวลานานไปเรื่อยๆ ดอก OD ที่ส่งต่อเดือนจะสูงขึ้นมั้ยครับ เป็นกังวลในส่วนนี้ เราสามารถเปลี่ยนรูปแบบของหนี้ หรือ สามารถกู้เป็นแบบผ่อนลดต้นลดดอกได้ไหมครับ ผมไม่อยากให้ส่งแต่ดอก และหนี้สินตรงนี้มันไม่หมดไปครับ
ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการเงินนะครับ ขอความกรุณาด้วยครับ 
เม่าตกอับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่