เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนไม่ชอบที่ผมไปเที่ยวร้านเหล้ากับเพื่อน

คือผมกับแฟนคบกันมานาน3เดือน แต่ก่อนจะมีเค้าผมไปเที่ยวกลางคืนบ่อยมาก ไปทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละ3วัน เพราะผมเรียนมหาลัยแล้วเพื่อนชอบชวน แต่พอมีเขาแรกๆผมก็ทำแบบเดิมแต่ทะเลาะกับเขาบ่อย ผมเลยลดเหลืออาทิตย์ละครั้งพอ แต่เค้าก็ยังไม่โอเค หลังๆผมไปเดือนละ2ครั้ง เค้ายังบอกว่ามากไปเลย ผมก็อธิบายก็คุยกันหลายรอบเหมือนจะเข้าใจแต่ก็ไม่เข้าใจกันอยู่ดี ผมควรเลิกเที่ยวหรือเลิกเข้าสังคมมั้ยครับ แต่เวลาที่ผมทุกข์ใจหรือทะเลาะกันกับแฟนผมก็มีแต่เพื่อนที่คอยซัพพรอต ใจนึงก็กลัวเพื่อนคิดว่าลืมพวกมัน หรือผม ควรทำยังไงดีครับ ถึงจะอยู่กับแฟนผมได้แบบไม่ต้องอึดอัดเพราะแฟนไม่ให้ไปเที่ยวเลย (แฟนผมเค้าเป็นคนไม่ดื่ม ไม่ชอบ เข้าสังคม)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่