เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ทำไมแฟนเก่าของแฟนเราถึง..?

คือแฟนเก่าของแฟนเราแอดเรามาค่ะ คือเราก็ไม่ได้อะไรเราก็รับแอด ซึ่งเราไม่ได้เปิดตัวว่าคบกันนะคะ เราลงสตอรี่รักๆกับแฟนของเรา  แฟนเก่าของแฟนเรามากดไลค์สตอรี่แล้วตอบกลับมาว่า ขอโทษค่ะ มือโดน เราก็ตอบว่า ไม่เป็นไรค่ะ เขาตอบมาว่า จ้ะ เราก็จบแค่นั้น หลังๆก็เริ่มลงสตอรี่ว่าเออคิดถึง ซึ่งเราไม่ค่อยดูสตอรี่นางหรอกค่ะ ส่วนมากจะเป็นนางที่ตามมาส่องเรา แล้วตอนนี้นางก็มีแฟนของตัวเองไปแล้วค่ะ เรากับแฟนรักกันดี แต่กว่าจะมาถึงขนาดนี้ก็อุปสรรคเยอะจริงๆ นั่นแหละค่ะ เรารู้สึกว่า แฟนเก่าของแฟนเราพยายามทำตัวตามเรา นางผมสั้น/เราผมยาว ตอนนี้นางจะไว้ผมยาว เราก็ไม่อะไร แต่ทีนี้ เราจัดฟัน/นางไม่ได้จัด  ล่าสุดนางไปจัดฟันมา เราก็เริ่มล่ะอื้ม พยายามไม่คิด แล้วสตอรี่นางลงเพลง 'สลักจิต'ค่ะถ้าใครเคยฟังจะรู้ความหมายของเพลง เรารู้ค่ะว่าใครก็สามารถทำได้ แต่ความรู้สึกของเรามันบ่งบอกแบบนั้นค่ะ ว่านางทำตามเรา เพื่ออะไรไม่ทราบ  แต่รสนิยมการแต่งตัวต่างกันมากอยู่ค่ะ หวังว่าคงไม่แต่งตามเราอีก เราอยากรู้ว่า ทำยังไงให้เขาทำตามเราสุดๆดีคะ แบบเผยตัวตนเลย(เราจะไม่บล็อคเขาค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่