เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนเก่าจำเราไม่ได้

กระทู้คำถาม
ทุกคนเคยเป็นมั้ยครับ แบบแฟนเก่าแกล้งจำเราไม่ได้หรือจำไม่ได้จริงไม่รู้แต่ ผมมีแฟนคนนึง ซึ่งก็เลิกกันแบบมีเหตุผลมาบอกเราต่างๆนาๆ เช่น ทางบ้านไม่ให้มีแฟน (ผมกับแฟนเก่าอายุ17) อยากให้ทางบ้านเค้าสบายใจ ทั้งๆที่แม่เค้าก็รู้เคยคุยกับผม แต่พ่อไม่รู้ 
ตอนแรกเราตกลงที่จะเป็นเพื่อนกัน พอเลิกเท่านั้นแหละ เค้าก็ทำเหมือนไม่ค่อยสนิทกับผม ละทีนี้ผมทนไม่ไหวไปรอนางกลับมาแบบเดิม แต่เค้าก็ไม่ฮะ ละทีนี้นางไปมีแฟนใหม่ฮะ(เลิกกัน ไป2-3เดือน) แล้วทีนี้ผมไปส่องแหละ มูฟออนไม่ได้นั่นแหละ เห็นนางถ่ายคู่กับแฟนใหม่แบบไปเที่ยวกัน ไรงี้ ละผมมีรุ่นน้องคนนึงเค้าไปถามว่า พี่เคยมีแฟนมายัง แล้วนางตอบว่าไม่เคยมีมาก่อน เจอแฟนใหม่นางเป็นคนแรกเลย แล้วน้องก็ถามว่ารู้จักผมมั้ย แต่เค้าตอบว่าไม่รู้จัก แต่ไปบอกกับคนอื่นที่รู้ว่าผมเคยคบกับนางว่า ผมจำวันครบรอบไม่ได้ ;-; ผมจำได้อยู่แล้ว เพราะนางบอกเลิกผมวันนั้นแหละ ผมเป็นคนพิมพ์บอกนางด้วยซ้ำว่า ขอบคุณที่คบกับผม 
ผมจุกเลยอ่ะ ;-;; แบบคบกันมา1ปีไม่มีความหมายเลยเหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่