เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ระหว่าง จีน เกย์ กับ scarlett witch ในปัจจุบันที่ได้พลังแห่งมากี่เวิร์ส คุณคิดว่าใครเหนือกว่ากัน

ผมเป็นแฟนคลับวันด้า ก็จะอวยแม่มดแดงเป็นธรรมดาอยู่แล้ว

ในขณะที่นางเป็นวันด้า พลังไม่อาจจะสู้จีนได้เพราะจีนมีร่างฟินิกส์อยู่ และตัวอีฟินิกซ์ มันก็จะเลือกสิงร่างแค่ของจีนเท่านั้น ถึงสกาลิตวิทย์จะดูดพลังมาเหมือนกับที่ตั้งใจทำกับอเมริกาก็ไม่สามารถที่จะดึงพลังของจีนมาได้

(หรืออาจจะได้? ก็ไม่รู้นะ เพราะว่าวันดาในปัจจุบันผนวกร่างกับคธร์อนผู้นำสูงสุดของ chaos แห่งจักรวาล น่าจะเหนือกว่าฟีนิกซ์หลายขุม นี่จะเป็นคำถามอีกข้อครับคุณคิดว่าคธอร์นกับฟีนิกซ์ใครเหนือกว่ากัน?)

คำถามง่ายๆ

เลยก็คือ ตามหลักแล้วอ่ะหลังจากที่ marvel ดำเนินเรื่องมาถึงปัจจุบัน wanda เปลี่ยนสภาวะตัวเองเป็น scarlet with ที่มีมหิทธานุภาพสูงสุด ถูกทำนายว่าจะต้องปกครองหรือทำลายทุก ในทุกๆ มัลติเวิร์ส ทุกๆ จักรวาล (แถมในคอมิกส์ วันด้าก็รวมพลังกับคาธอร์นแล้ว เอาง่ายๆ ก็คือนางฆ่าคาธอร์นและรวมร่างตัวเองกับเจ้าแห่งพลังเคออสแห่งจักรวาล )

คุณคิดว่าพลังในปัจจุบันน่ะ ใครเหนือกว่ากันสำหรับผมผมเชียร์ scarlet witch

ซึ่งคำถามนี้ไม่ได้ถามถึงแค่ในจักรวาลภาพยนตร์นะครับผมถามถึงในจักรวาล comic ด้วย

คุณคิดว่าทั้งในจักรวาลภาพยนตร์และจักรวาล comic 2 คนนี้ใครเหนือกว่า?

และระหว่างคาธอร์นกับฟีนิกซ์ใครเหนือกว่ากัน?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่