วิธีง้อครู? เราโง่มากไหม?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรากำบังศึกษาอยู่ชั้นมัธยม และเราเองก็สนใจและชื่นชอบกันไปค่ายมากกก
เราเลยสมัครค่ายค่ายหนึ่ง แล้วเราผ่าน และยืนยันตัวเสร็จอะไรเรียบร้อย แต่กาอนไปหนึ่งวันดันโง่ไปถามเขาว่า “เป็นหวัดไปได้ไหมคะ?”มันคงเป็นอะไรที่ไม่ได้คิดเลย แล้วเขาก็โทรมาบอกว่าให้รักษาตัวอยู่บ้านกลัวไปแพร่เชื้อให้เด็กคนอื่น
เราเสียใจมาก แต่เราก็เล่าให้ทุกคนฟังแต่ละคนที่ได้ยินแล้วก็ต่างบอกว่าเราอ่ะโง่ โง่มากๆเลย
แม้ที่ครูที่ให้ปรึกษาทางด้านนี้ยังไม่คุยกับเรา
เราอยากถามว่าเราควรง้อครูเขายังไงคะ?😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่