มีวิธีการตลาดวิธีไหนที่ใช้ได้ผลกับกลุ่มลูกค้า คนหาปลา จับปลา บ้างมั้ยครับ

สวัสดีครับ ผมขายของพวกข่ายดักปลา แหจับปลา 
กลุ่มลูกค้าก็คือชาวประมง ส่วนมากอายุ 30-40 ประมาณ 20% 50-80ประมาณ 80%
สิ่งที่ผมพบเจอมาตลอดการทำธุรกิจคือ
1.เล่นเฟสบุ๊ค,โชปี้,อินเตอร์เน็ตไม่เป็น อินบ็อคไม่เป็น (บางคนก็ไม่เล่นเลย)
2.ไม่อ่านรายละเอียดสินค้า ระบุไว้แล้วว่า ส่งฟรี ราคาเท่าไหร่ ก็ไม่อ่าน เขียนแคปชั่น เขียนรายละเอียดชัดเจนแค่ไหนก็ไม่อ่าน
3.ชอบแบบเก็บเงินปลายทาง ถ้าไม่เก็บปลายทางจะไม่ซื้อของ
4.เลือกเก็บปลายทางแล้ว แต่พอขนส่งโทรหา ไม่รับสาย ไม่รับของ บางรายก็ปฏิเสธรับของ โอกาสคือ 1 จาก 10 คน
5.ถ้าไม่เปิดเก็บปลายทางก็จะไม่ซื้อ 
6.ชอบพิมพ์มาว่าสนใจ แต่พอเราทักกลับไป ตอบกลับไป ก็ไม่ตอบกลับ
7.ข่ายดักปลาจะมีขนาดเอ็น ขนาดตา ความลึก ความยาว ส่วนมากจะแจ้งแค่ขนาดตาอย่างเดียว แจ้งไม่ครบ พอทางร้านถามรายละเอียดเพิ่มเติมก็จะอ่านแต่ไม่ตอบ หรือไม่ก็ไม่อ่านเลย
8.ต่อราคาเก่ง ราคาที่จะขายได้คือราคาขาดทุน

อยากสอบถามว่ามีวิธีการตลาดแนวไหนจะเข้าถึงคนพวกนี้ได้มั้ยครับ ผมจบการตลาดมา แต่ก็นึกวิธีไม่ออกเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่