เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีเรื่องจะปรึกษาค่ะ

คือเราไปเจอเพื่อนห้องนึงมาเขาเป็นผช.ที่น่ารักมาก เราเลยเป็นมัมหมีเขา เขาก็เล่นด้วย แล้วเราก็มีแฟนอยู่ค่ะ เราได้ไปสัญญากับลูกว่าจะซื้อขนมให้ แล้วดอเปิดเรียนเราก็ซื้อให้เขาแล้วก็ซื้อให้แฟนด้วย แฟนขอแค่1ห่อ แล้วเราก็ซื้อให้ลูกหมดเงินเลยค่ะ แล้วบอกแฟนว่าจะซื้อรองเท้านร.ให้แทนนะ แล้วแฟนก็น้อยใจเราที่ซื้อขนมให้เขาน้อยกว่าลูก แล้วเราก็บอกเพื่อน เพื่อนเราก็เขาข้างแฟนหมดเลยค่ะ เพื่อนบอกถ้าแฟนทำแบบนั้นบ้างล่ะ เราก็บอกว่า ก็ไม่ำด้อะไรไง เพราะแค่เป็นมัมหมี ไม่ได้จะไปเป็นเมีย มันก็คงจะไปเป็รพ่อไม่ได้ไปเป็นผัว แบบเราก็เสียใจที่แฟนน้อยใจเราเรื่องขนมทั้งที่เราจะซื้อรองเท้าให้ แล้สก็เสียใจที่เพื่อนพูดแบบนั้น เราควรทำไงดีคะ หรือควรเลิกเป็นมัมหมี ปล.ลูกเราเขามีแฟนแล้วนะคะ *อย่าด่าแรงนะคะ*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่