เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ฆ่าเพื่อปกป้องคนในครอบครัว

ทะเลาะกันกับเพื่อนบ้าน สาเหตุคือภรรยาผมด่าน้าของตัวเองว่าอย่าไปทำงานให้เพื่อนบ้าน ทำนองพูดเสียดสี เพื่อนบ้านโมโหถือมีดปลายแหลมบุกเข้ามาในบ้าน ขู่ว่าจะฟันปากและฆ่าภรรยาผม แต่ผมเข้าไปขวางไว้เขาก็เลยมีทีท่าอ่อนลง แต่ก็ขี่มอไซค์ไปดักรอรถแฟนผมพร้อมมีดพร้อมตะโกนด่าท้าทาย แฟนผมก็เลยขับรถยนต์หนีเข้าหมู่บ้านแล้วเรื่องก็จบ อยากถามทุกท่านว่าตอนเริ่มที่เขาบุกเข้ามาในที่ดินผมพร้อมมีดถ้าและจะแทงแฟนผม ผมสามรถยิงสวนไปได้หรือไม่ มีโทษหนักไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่