เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนเก่าตามกัดไม่เลิก

สวัสดีค่ะ ตามหัวกระทู้เลยนะคะ แฟนเก่าเราตามกัดไม่เลิกค่ะ กัดเป็นหมาเลย(ขออนุญาตใช้คำหยาบนะคะ โกธรจริงๆ) คือแฟนเก่าเราทำงานนะคะเราเรียนค่ะ ช่วงคบกันแฟนเก่าเราเป็นคนขี้โมโห ไม่เคยพูดจาดีๆกับเราสักครั้งค่ะ เขาก้บอกกวนตีนไปงั้นแต่คำที่เขาพูดแต่เราคำแรงมากค่ะ ระหว่างที่คบกันเขาพูดจาทำร้ายเราตลอด เราป่วยตอนอยู่กับเขาก้ไม่สนใจคีะบอกให้กินยากินน้ำแค่นี้ไม่มีท่าทีเป็นห่วงใดๆนะคะ เวลาไปไหนด้วยกันเดินเกาะแขนไม่ได้เลยค่ะ ได้แค่จับมือแปปเดียวด้วย เขาไม่เคยเลี้ยงเราเลยมีแต่ให้เราอออกๆตลอดเลยค่ะเขาเป็นคนที่ไม่มีเวลาให้เราเลยทั้งวันอะค่ะ มีแค่แปปเดียววันนึงคุยกัน1คำ ไม่มีบอกฝันดีกัรด้วยนะคะแต่มีบอกรักอยู่ ที่ผ่านมาเขาเป็นไรเราง้อสนใจอะไรดีไปหมดค่ะ แต่เรางอนบ้างเขาไม่เคยง้อเลยเขาอ้างว่าง้อไม่เป็น เราเหนื่อยมากๆเราก้ทนค่ะ จนวันนึงเขาบอกเขาจะมาหา เราดีใจมากเพราะไม่ได้เจอกันนานก้คิดถึง แล้วอยู่ดีๆเขาก้ทักมาบอกว่าไปไม่ได้ละพาย่าไปหาหมอ คือก้เข้าใจนะคะแต่ก้น้อยใจ เราก้อยากให้ง้อค่ะ (ที่ผ่านมาเราไม่เคยให้เขาต้องรอต้องเหนื่อยกับเราเลยนะคะ)แต่พอครั้งนี่เราน้อยใจอยากให้เขาง้อเขาบอกเขาเหนื่อยกับเราค่ะ เขาบอกเราไปกันไม่รอด ไม่น่าคบตั้งแต่แรก แรงมากค่ะ เราก้โอเคเลิกก้ได้ที่ผ่านมาเราทำดีที่สุดแล้วทีนี่เราเลิกกันตอนบ่าย เขาเปิดตัวคนคุยใหม่ตอนเย้นเลยค่ะลงหน้าเฟส เราก้ไม่คิดอะไรนะคะ ก้ขอให้โชคดี ทีนี้ผ่านมาอาทิตย์นึงค่ะเรากลับไปคบกับแฟนเก่า เป็นจังหวะที่เขาเลิกคุยกับคนเขาพอดี เขาก้ไปโพสสตอรี่ค่ะว่า ว่าแล้วต้องเป็นแบบนี้สุดท้ายก้กลับไปหาคนเก่า ดีแล้วที่กูเลิก คือเราแบบห้ะ นี่คือเราผิดหรอที่เธอยังเปิดตัวคนคุยใหม่วันที่เลิกกันเลยอะ เร้วไปป่าว แฟนเราก้มห้ไปกดขำค่ะ พอกดปุ้ปเขาก้ทักมาค่ะบอดว่าขอให้คบกันนานๆดูแลกันดีๆเราก้บอก ค่ะ ขอให้พี่โชคดีนะ ทีนี้เขาก้พิมมาบอกว่า ทีแรกจะกลับมาขอคืนดีวันรุ่งขึ้นละ โชคดีนะไม่กลับไป คือแแบบเอ้าเราผิดหรอตอนมีไม่รักษาเองอะ แล้วนางก้ไปลงสตอรี่อีกค่ะว่า สันดาร ยิ้มทั้งผัวทั้งเมียอะดีนะกูไม่กลับไป ค่อเราผิดหรอคะ ทำไมเขากัดเราไม่ปล่อยเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่