เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

(แชร์ประสบการณ์) ยื่นเรื่องกู้สินเชื่อ ธ.สีส้ม งง มากก

เรื่องมีอยู่ว่า เราต้องการจะซื้อบ้าน มือสอง ในราคา 1.75 ล. ก็ได้ไปยื่นเอกสารที่สาขาแฟชั่น 
เนื่องจากเห็นว่าคนขายบ้านอยู่แถวนั้น เตรียมเอกสารไปจนครบ ธนาคารรับเอกสารและสัมภาษณ์เรียบร้อย
(แต่บ้านที่ต้องการจะซื้ออยู่ แถว บางแก้ว สมุทราปราการ) แต่เราหาข้อมูลมาแล้วนะ ว่ายื่นสาขาไหนก็ได้ในเขต กทมและปริมฑล
วันที่ 16/11/65 = ไปยื่นเอกสารที่ สาขาแฟชั่น ผจก เป็นคนรับเรื่อง
วันที่ 17-19/11/65 = พยายามดูสถานะข้อมูลในแอปธนาคาร ขึ้นว่าไม่มีข้อมูล
วันที่ 20/11/65 = โทรไปหาสาขาแฟชั่น ว่าทำไมถึงไม่พบข้อมูล ได้คำว่า เอกสารยังไม่ส่งเรื่องไปสำนักงานใหญ่ เพราะกำลังคิดว่าจะให้ลูกค้ามาเอกสารคืน
แล้วให้ไปยื่นที่สาขาเมกะบางนา  แล้วก็ตัดบทว่า วันพรุ่งนี้จะโทรแจ้งอีกทีครับ ว่าจะเอายังไง ( ช้าไปอีก )
วันที่ 21/11/65 = สรุปไม่โทรแจ้งค่ะ เราต้องโทรหาเองถามเอง พอเราถามว่าทำไมไม่รีบโทรแจ้ง ผจก.บอกว่าที่สาขาพึ่งเปิด 11.30 น.
(สรุปบอกให้เราไปรับเอกสารคืน)ให้รีบมายื่น สาขาเมกะ
วันที่ 22/11/65 = มายื่นเอกสารที่สาขาเมกะบางนา (สรุปติดปัญหาอีก เจ้าหน้าที่แจ้งว่า บริษัทที่เราทำ ในระบบขึ้นว่า ล้มลาย) งง มากค่ะ ใจถอยไปอีก..จนไม่อยากมีบ้านแล้ว T-T (จนกลับไปบริษัทแล้วสอบถามฝ่ายบุคคล) สุดท้ายคือเจ้าหน้าที่ธนาคารดู บริษัทผิด เพราะชื่อคล้ายๆกัน จนเราโทรหาสาขาว่าดูผิดไหม สรุปเจ้าหน้าที่แจ้งดูผิด...แล้วบอกว่าให้มายื่นเอกสารได้เลยครับ (ในใจคิดว่าถ้าติดอีกไม่เอาแล้วนะ) เสียเวลามากๆ
วันที่ 23/11/65 = มายื่นเอกสาร สาขาเมกะ เจ้าหน้าที่คนเดิม รับเรื่องแล้วก็ให้เราเปิดบัญชี (แจ้งแค่ว่าเอกสารไม่ติดอะไร) เจ้าหน้าที่แจ้งว่ารอประเมินเข้า
วันที่ 24-29/11/65 = ดูสถานะในแอปขึ้นว่า ไม่มีข้อมูล

รอ ต่อไป กลัวไม่ทันภายในปี  เสียเวลามากกับสาขาแฟชั่น แล้วจะรับเรื่องยื่นไปทำไมตั้งแต่แรก แย่มาก 

ตอนนี้รอประเมิน....ค่ะ แล้วจะมาอัพเดทข้อมูลนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่