แจ้งตม.ไม่ให้คนเข้าประเทศ

สวัสดีค่ะรบกวนสอบถามสมาชิกท่านอื่นนะคะเราอยู่อังกฤษ แล้วมีคนรู้จัก เขายืมเงิน ซึ่งตัวเขามาวีท่องเที่ยว แล้วทำงาน แต่ตอนนี้เขากลับไปแล้ว (ไม่เกินกำหนดวีซ่า) แต่เรามีข้อความแชท ของเขาเป็นหลักฐานว่าเขาทำงานที่อังกฤษจริง(ในสถานะวีท่องเที่ยว) เป็นข้อความคุยกัน ว่าวันนี้ทำงาน ไม่ทำงาน ไม่ได้มีหลักฐานอย่างอื่น มีชื่อนามสกุล กับเลขที่พาสปอร์ต เราสามารถรายงานทาง ตม หรือทางไหนได้มั้ยคะ เพื่อแบนเขาไม่ให้เข้ามาอังกฤษอีก
เราทวงเงินไปก็ไม่จ่าย บล็อคเราอีก จะทำไงดีคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ฉันไม่เข้าใจคนแบบความเห็น1 มากกว่านะ
ความคิดเห็นที่ 8
แนะนำเขียนอีเมลแจ้งข้อมมูล ตมอังกฤษไปเลย แนบหลักฐานเท่าที่มีไป ส่วน ตม จะแอคชั่นอะไรรึเปล่า ไม่ต้องไปสนใจเพราะถือว่าเราได้แจ้งไปแล้ว  เพราะไปวีซ่าท่องเที่ยวแล้วไปแอบทำงานผิดแน่นอนหน้าวีซ่าท่องเที่ยวระบุชัดเจนห้ามทำงาน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่