เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

The Tree หัวหมาก กับ Lumpini เตาปูน เลือกที่ไหนดีครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
พอดีผมลังเลคอนโด 2 ที่นี้ ซื้อเพื่ออยู่เองครับ
  - The Tree ห้องที่ผมสนใจคือ 26 ตรม ราคาประมาณ   2.4xx ล้าน ชั้น 26 ตึกใน ห้องมุม ฟรีเฟอ เครื่องใช้ไฟฟ้า(แบบพร้อมเข้าอยู่เลย) ค่าใช้จ่าย ณ วันโอน ค่าส่วนกลาง 1 ปี

- Lumpini เตาปูน ห้อง 31 ตรม. ราคาประมาน 2.85x ล้าน ครัวปิด ชั้น 26 พร้อมเฟอ บางส่วน (โซฟา เตียงฟูก ตู้เสื้อผ้า เตาไฟฟ้าเครื่องดูด ควัน) แต่ที่เหลือจ่ายเองครับ ค่าประกัน ค่าส่วนกลาง ค่าใช้จ่ายวันโอน

**ผมอยู่อาศัย กันไม่เกิน1-2 คนครับ ใจก็เห็นว่า the tree ราคา ดีแต่มันอยู่แบบพอดีเกินอนาคต จะอึดอัดมั้ยไม่แน่ใจแต่ อย่างอื่นดีมากส่วนกลาง หรือ รถไฟฟ้าเสร็จราคาอาจจะขึ้น (มั้ง)  แต่ว่านิติของ the tree ใช้ของ QPM ซึ่งผมไม่รู้จักแล้วก็ไม่รู้ว่าดีไหมนะครับ ถ้าใครพอทราบข้อมูลหรือชื่อเสียงรบกวนบอกหน่อยนะครับ

แต่ทำเลเตาปูนก็เดินทางน่าจะสะดวกกว่า แต่อัตราการเติบโต อาจจะไม่ได้มากกว่านี้แล้วล่ะมั้ง เห็นว่า รพ. โรงเรียน มหาลัย ก็น้อยกว่า รามคำแหง

สุดท้ายนี้อยากได้ความเห็นจากพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ หรือมีโครงการอื่นแนะนำ ไม่เกิน 3 ล้านแนะนำบอกได้นะครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่