ถ้าเป็นอย่างงี้ เราควรรอแฟนเก่าอยู่ไหมคะ?

ขออธิบายสั้นๆให้เข้าใจเลยนะคะ คือเราเลิกกับแฟนมาสักพักแล้วค่ะ แต่คือเราก็ยังแอบคิดถึงแฟนเก่าอยู่บ้างเพราะเจอหน้ากันบ่อยมาก แต่ตอนนี้เรามีคนคุยใหม่แล้วนะคะคนคุยเราดีมากๆเลยดูคลั่งรักเรามาก แต่เราก็ยังแอบคิดถึงแฟนเก่าอยู่ดี จนวันหนึ่งเพื่อนของแฟนเก่าก็มาถามเราว่ามูฟออนได้ยัง เราก็บอกไปว่ายัง แล้วคือนานๆทีคนเก่าก็ชอบทักมาหาจนทำให้เรามูฟออนไม่ได้ แล้วคือเขาบอกว่า1มกราหรือปีใหม่เขาจะกลับมา คือเราอยากรู้ว่าเราควรรอเขาดีไหม หรือว่าเราควรรักษาคนคุยใหม่ไว้ให้ดีที่สุด(ตอนนี้เราเองก็ไม่แน่ใจว่าคนคุยใหม่เขารักเราจริงๆหรือป่าว)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่