เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยู่ๆก็คิดถึงแฟนเก่า ทั้งที่ไม่ได้ติดต่อกัน เพราะอะไรหรอคะ? แล้วควรทำยังไง?

คืออยู่ๆเราก็นึกถึง คนคนนึงที่เคยคบกันแล้วเราก็เลิกกันนานมากแล้วได้ 3 ปีจะเข้าปีที่ 4 แล้วค่ะ รู้สึกแปลกๆ เหมือนว่าเขายังอยู่ในใจตลอดเวลา อยู่ๆ ก็รู้สึกอยากกอด อยากเจอ อยากคุย ทั้งๆ ที่ไม่ได้ติดต่อไปตั้งหลายปี…เขาเป็น"ผู้หญิงและรุ่นพี่"เรานะคะ เขาเป็นรักแรกที่ดีมากๆเลยค่ะ ทั้งเอาใจใส่ ไปไหนก็บอกเราเสมอ ทักปุ๊บตอบปั๊บ เป็นห่วงเราเสมอ คาสายกับเราทุกคืน ไม่เคยคิดจะทิ้งเราเลยค่ะ แต่เพราะเราทำกับเขาไว้เยอะมาก มากซะจนไม่น่าให้อภัยเลยค่ะ ทั้งโกหก ทั้งทำให้เขาเสียใจ

➡️ :ล่าสุดเราส่องทั้งเฟส ไอจี ส่องทุกวันเลย เราได้เข้าไปในเฟสเก่าที่เคยคุยกับเขาอะค่ะข้อความสุดท้ายที่เขาส่งมาให้คือ ปี2020 คือเราทั้งดีใจ ทั้งเศร้า ทั้งเสียใจ  มันคิดถึงวันเก่าๆ ที่เคยมีให้กัน เราเริ่มฝันถึงเขา เวลาไปไหนก็จะเริ่มคิดว่า เขาอยู่กับเราตลอด ไปไหนกับเราตลอด พักหลังมา เริ่มจินตนาการหน้าเพื่อนเป็นหน้าเขาแล้วค่ะ เราเป็นอาการแบบนี้มา 2-3 สัปดาห์แล้วค่ะ เราควรทำยังไงดีคะ ที่จะไม่ให้คิดมากแบบนี้? หรือมีวิธีช่วยมั้ยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่