พอแต่งงานใหม่แล้วย้ายประเทศต้องเอาเรามาด้วยคะ

คือตอนนั้นยังอายุ15คุณแม่แต่งงานใหม่ค่ะแล้วพ่อเลี้ยงอยู่อเมริกาเลยจะย้ายมาทั้งครอบครัวแต่พี่หนูมาด้วยไม่ได้เพราะบรรลุนิติภาวะแล้วแต่การย้ายครั้งนี้หนูไม่เคยรู้เรื่องมาก่อนค่ะทราบคนสุดท้ายในครอบครัวเพราะคนในหมู่บ้านทักพอมาอยู่ที่นี่ก็ดีนะคะทุกอย่างโอเคแต่ลูกพ่อเลี้ยงมี2คนเวลาพี่เค้าพาไปซื้อของแม่ก็จะบอกให้หนูถืกให้เค้าไปห้างไม่ว่าหนูจะซื้อไม่ได้ซื้อด้วยหนูก็ต้องถือค่ะเวลากินข้าวแม่ก็ดูแลดีมากค่ะหมายถึงพวกพี่เค้าหนูอยากกินอะไรได้อะไรก็ต้องทำเองหมดค่ะเวลาล้างจานก็ให้หนูล้างคนเดียวบอกพวกพี่เค้าว่าไม่ต้องทำไมต้องเอากนูมาด้วยทั้งๆที่หนูไม่เคยได้ใช้ชีวิตของตัวเองไม่เคยตัดสินใจด้วยตัวเองเลยสักครั้งเที่ยวกลางคืนก็ไม่ได้ต้องเข้าบ้านก่อน1ทุ่มทุกวันทุกวันนี้หนูถือของให้เหมือนคนรับใช้เลยค่ะแค่อยากใช้ชีวิตเหมือนอื่นบ้างทำไมหนูต้องมาทนดูครอบครัวของพวกเค้าที่สมบูรณ์อ่ะคะทำไมต้องเอาหนูมาด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่