เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใช้รถกันอยู่สองคน แล้วผมที่ร่วงในรถไม่ใช่ของเราสองคน แล้วมันเป็นของใคร ?

คือต้องบอกก่อนว่า เราอยู่กับแฟนคบกันมาสองปีกว่า เราทำงานบริษัททั่วไป แฟนเราเป็นเด็ก N ค่ะ
เรารับได้เพราะนางไม่เคยทำให้เราเอ๊ะ เราเช็คมือถือตลอด แต่ตอนทำงานก็คืองานเราเลยโอเค

และ..รถนั้นคือรถเรา เราเอามาทำงานกลางวัน นางก็เอาไปทำงานกลางคืน (เกือบทุกวัน)
เรามีกฏว่าห้ามใครขึ้นรถเด็ดขาด ยิ่งลูกค้ายิ่งไม่ให้เพราะนางเคยไปส่งลูกค้า ส่วนใหญ่ที่นางเล่าถึงลูกค้าจะเป็น LGBT+
เราก็โกรธเพราะนั่นรถเรา โกรธมากนางก็ขอโทษละบอกจะไม่ทำอีก 
เวลาเราเอ๊ะ นางก็จะไม่มีนะไม่มีใครขึ้น เราก็ปล่อยผ่าน  จนมาวันนี้...เราเจอผมที่ร่วงค่อนข้างเยอะ แบบชัดเจน
น่าจะ 1-2 วันที่เราไม่ได้จับรถ เพราะเราหยุดแต่นางทำงาน เราจะสังเกตทุกครั้งที่ขึ้นรถว่ามีอะไรผิดปกติไหม แล้วก็เจอจริงๆ
ร่วงเยอะจนคิดว่าเป็นโรคอะไรไหม หัวโปกยัง 5555555555 

ซึ่งเป็นผมสีดำ เส้นหนาหน่อย ปะบ่า ซึ่งไม่ใช่เราและแฟน

เราฟอกสีผม ผมยาวกลางหลัง แฟนเราก็ผมสั้น ผช อ่ะ คือดูออก แต่นางก็ปฏิเสธ

ไม่มีไรค่ะ ที่มาตั้งกระทู้ อันนี้รอเคลียกับนางอีกที ถ้ารู้ว่านอกใจนอกกายหรือใดๆ เราคงเลิกแน่นอน 
พูดตรงๆนะเราเสียใจค่ะ เราอุตส่าไว้ใจเขาทั้งที่เขาทำงานแบบนั้น ถึงจะระแวงแต่ไม่เคยก้าวก่าย ไม่เคยดูถูก พร้อมเดินและสร้างอนาคตไปด้วยกัน 
เก็บเงินร่วมกันเอย ซื้อของแชร์กันต่างๆ เริ่มเลี้ยงแมวด้วยกัน เอาตรงๆเราเสียใจและเราเสียดายที่ไม่อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้น 

เอาไงละ ถ้าเป็นชาวพันทิป คุณจะทำยังไง ? คุณจะไปคุยกับเขายังไง คุณจะเอาไงต่อ ?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ดีที่ไม่อ่านผ่านๆ ไม่งั้นจะไม่รู้ว่านางคือผู้ชาย

เจอหลักฐานชัดเจนแบบนี้ คงเข้าใจว่าเป็นอย่างอื่นยาก

คนเราถ้าครั้งแรกยังให้อภัย ก็ยังพอพยายามจะเข้าใจ  แต่ถ้ายังมีครั้งต่อไป เรียกว่าโง่ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่