เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เปิดเทอมวันแรกไปส่งลูกเมื่อตอนต้นปี กับวันนี้ใช้เวลาเดินทางเพิ่มขึ้น 100%

กระทู้สนทนา
ล้อหมุน 6 โมงเช้า วันแรกที่ไปส่งถึง 6.30
มาวันนี้ 6 โมงเช้า ถึง 7 โมง

ไม่ได้มาบ่นเรื่องรถติด ของพวกนี้ผมเข้าใจ
ดีใจที่กทม.กลับมาเหมือนเดิมแล้ว
แต่ยังไม่ทันสุด ตอนนี้หลายโรงเรียนเริ่มกลับมากังวลโควิดกันเพิ่มขึ้นแล้วนะฮะ

ยังไงก็ขอร้องสื่อทั้งหลาย อย่าเล่นข่าวโควิดเยอะนัก
ตอนนี้ใครว่างก็หาเวลาไปฉีดวัคซีน
ผมนี่บอกที่บ้านให้ไปฉีดตั้งแต่ต้นเดือน ไม่ยอมไปกัน ต่างกับตอนที่ของไม่มี ของขาด
ตอนนั้นจะเป็นจะตายจะดิ้นรนหาฉีดให้ได้ ผมก็บอกใจเย็นๆ อย่าเครียด
มาตอนนี้ผมชวนไปฉีด บอกไม่ไปละซะงั้น 
จนผมบอกว่า ผมลงนัดให้แล้วนะ ไปฉีดพร้อมกัน ก่อนที่กระแสจะแรง คนแห่ไปฉีด คนจะเยอะ วุ่นวาย
อย่าเป็นคนตามกระแส คิด วิเคราะห์ แยกแยะเองจะดีกว่ากับโลกทุกวันนี้ที่ข้อมูลข่าวสารวิ่งไปมาทุกวินาที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่