เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มะเร็งลำไส้ใหญ่ ฉายแสงหรือคีโม ทรมานไหม

ต้องขอบอกก่อนนะคะ ว่าคนที่เป็นคือคุณพ่อเรา ซึ่งหมอให้คุณพ่อเข้าอุโมงค์ตรวจ พบเจอก้อนเนื้อร้ายที่ยังไม่กล้าระบุ100%ว่าใช่ก้อนมะเร็งไหม ตรงปลายลำไส้ใหญ่ แต่หมอบอกเพียงว่าคุณพ่ออายุมากแล้ว มีความเสี่ยงสูงที่จะเป็นมะเร็ง ซึ่งเมื่อคืนได้ผ่าตัดบลาๆ และนำชิ้นเนื้อไปตรวจค่ะ ประเด็นคือถ้าคุณพ่อเป็นมะเร็งจริงๆ ต้องฉายแสงหรือคีโมใช่ไหมคะ ใครมีประสบการณ์การฉายแสงหรือคีโมมาบอกเล่าสู่กันฟังได้ไหมคะ ว่าเจ็บปวดทรมานไหม แล้วเราค้องรับมืออย่างไร ตัวเราไม่กล้าพูดไม่กล้าแสดงออกเลยค่ะ ไม่อยากตัดกำลังใจคุณพ่อ มันแปลกใหม่และช็อคมากสำหรับเรา ใครมีประสบการณ์ฝากมาแชร์กันหน่อยนะคะ ขอบคุณจากใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่