กระต่ายกระโดดออกจากกล่องที่ถือไว้

กระต่ายเราอายุประมาณ 1 เดือนครึ่งค่ะ พาน้องไปเดินเล่นบนดาดฟ้ามา ตอนจะกลับก็เลยอุ้มน้องใส่กล้องเพื่อพาลงไปข้างล่าง ( กล่องใหญ่กว่าตัวน้อง เปิดฝาไว้ )  เดินลงบันไดมาได้สักพัก น้องก็กระโดดลงมาเลยค่ะ ถือไว้ระดับเอว เราสูงประมาณ 160  หลังจากนั้นน้องก็นั่งนิ่งค่ะ ไม่ค่อยขยับ แต่ตอนจะอุ้มลงไปอีกรอบก็ดิ้นค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ 🥲🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่