เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีใครรสึกอยากเลิกกับแฟนเพราเรื่องแค่นี้บ้าง..

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเราคบกับแฟนมา 2 ปีแล้ว ช่วงแรกๆคืออินเลิฟมาก แฟนเอาใจใส่ดีทุกอย่าง ทุกอย่างมันดีหมด แต่พอคบได้ 3 เดือนมันเริ่มเปลี่ยนไป
งานวันเกิดเราปีแรก แฟนเราเซอร์ไพรส์เค้ก วันครบรอบลงได้แค่ 3 เดือนแรก จากที่ตอบแชทบ่อยๆกลับเมินแชท จากที่ชอบโพสรูปคู่ แท็กนั่นนี่มาให้ดู กลับกลายเป็นเงียบเฉย.. ไม่ทำเรื่องพวกนี้แล้ว เคยถามแฟนนะคะว่าทำไมช่วงหลังๆมานี่ ถึงไม่เหมือนช่วงแรกๆ เราเสมอต้นเสมอปลายตลอดนะคะ ลงวันครอบรอบทุกครั้ง วันเกิดเราปีที่ 2 เขาลืม เขาไม่ซื้อเค้กให้เรา ไม่เคยซื้อของขวัญให้ด้วยค่ะ มันเป็นอะไรที่เฟลมากๆ อีกอย่างเลยคือ เวลาเราจะไปหาเพื่อนเที่ยวกับเพื่อน เขาชอบมีอาการแบบไม่ให้เราไป พูดว่าเป็นห่วงเรา ร้องไห้จนเรารู้สึกไม่อยากไป ทุกๆอย่างที่พิมมาคือ เรากลับกันกับเขาเลย เราใส่ใจเขาทุกอย่าง แต่กลายเป็นเราที่รู้สึกว่าคาดหวังกับเขามากไป จนผิดหวัง เลยรู้สึกอยากเลิก อยากอยู่คนเดียว อยากใช้ชีวิตอิสระ มีใครเป็นแบบเราบ้างไหมคะ ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่