คนที่อยู่บ้านเดี่ยว/ทาวน์โฮม ตัวคนเดียว ดูแลทำความสะอาดบ้านกันอย่างไรบ้างครับ

คนที่อยู่บ้านเดี่ยว/ทาวน์โฮม/อาคารพาณิชย์ ฯลฯ หลังใหญ่ ( ประมาณ 3 ห้องนอนขึ้นไป) ที่อยู่ตัวคนเดียว
ปกติแล้ว แต่ละท่านมีวิธีดูแลทำความสะอาดบ้านกันอย่างไรบ้างครับ เช่น ทำเอง หรือว่าจ้างคนมาทำให้ และทำความสะอาดกันบ่อยแค่ไหน

และมีเครื่องอำนวยความสะดวกอะไร ที่ช่วยในการทำความสะอาดบ้านง่ายขึ้นบ้าง
รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์ให้หน่อยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่