แนะนำโรงเรียนในจังหวัดสมุทรปราการหน่อยค่ะ !

เริ่มเรื่องเลยคือเราจะออกจากโรงเรียนปัจจุบันกระทันหันปีหน้าเราจะขึ้นม.3แล้วค่ะคุณพ่อให้ย้ายโรงเรียนซึ่งเราโอเคแต่ติดที่ว่าจะไปต่อโรงเรียนไหนดี เราต่อได้ทั้งรัฐทั้งเอกชนเลยค่ะ ที่คุณพ่อบอกคืออยากให้ไปต่ออัสสัมชัญสมุทรปราการไม่ก็เซนต์โยบางนา/ทิพวัล ส่วนคุณแม่อยากให้ต่อราชวินิตบางแก้วไม่ก็สตรีสมุทรปราการ เพื่อน ๆ พี่ ๆที่เคยจบหรือว่ายังเรียนอยู่โรงเรียนเหล่านี้มาลองอธิบายข้อมูล สายการเรียนทั้งม.ต้นแล้วก็ม.ปลาย ข้อสอบเข้า ค่าใช้จ่าย ค่าแรกเข้า ค่าบริจาคแล้วก็สังคมในโรงเรียนมาหน่อยได้มั้ยคะ เรากลัวว่าจะเข้ากับคนอื่นไม่ได้แล้วเขาจะมองเราแปลกที่เข้ากระทันหัน TT ยังไงก็ฝากขอคำปรึกษาเรื่องนี้หน่อยนะคะเราเหลือเวลาอีกแค่เทอมเดียวแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่