อยากถามเกี่ยวกับแผลของหมาค่ะ

คือเท้าน้องหมาเนี่ยไปติดกับประตูสังกะสีค่ะช่วงดึก หนูหาไม่เจอค่ะ พอตกเที่ยงมาเดินไปเจอ อยู่บ้านอีกฝั่ง ติดอยู่กับประตู อุ้งเท้าน้องข้างหน้าบวมและฉีก เลือดออกค่ะ แต่ไปหาหมอแล้วหมอยังเย็บให้ไม่ได้ หมอนัดไปวันเว้นวัน น้องเลียแผลบ่อยมาก เราก็ใส่คอลล่านะคะพอผ่านมา2วัน น้องอยู่บ้านหนูอยู่โรงเรียน คนที่บ้านบอกว่านิ้วเท้าที่ฉีกของน้องหลุดแล้ว แบบหนูตกใจมาก พอกลับบ้านมา หนูก็รีบทำแผลให้ล้างน้ำเกลือใส่เบตาดีนฉีดสเปรย์ที่หมอให้มาไว้ให้แผลหายเร็ว อยากรู้ว่าเราสามารถนำผ้าก็อตปิดแผลกันน้องเลียและกันแมลงหวี่ได้มั้ยคะ มันจะอบเอ้ามั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่