ในประเทศญี่ปุ่นและเกาหลีใต้ในตอนนี้ ผู้คนยังสวมหน้ากากกันเป็นส่วนมากใช่มั้ยครับ แต่ในบอลโลกที่กาตาร์ ทำไมเค้าไม่สวมแล้ว

ในประเทศญี่ปุ่นและเกาหลีใต้ในตอนนี้ ผู้คนยังสวมหน้ากากป้องกันโควิดกันเป็นส่วนมากใช่มั้ยครับ แต่ในบอลโลกที่กาตาร์ ทำไมเค้าไม่สวมแล้วครับ หรือเพราะว่า กองเชียร์ชาติอื่นในบอลโลกไม่มีใครสวมกันสักชาติ กองเชียร์ญี่ปุ่นกับเกาหลีใต้เลยไม่สวมตามบ้างครับ ?  หรือมันถ่ายออกมา จะไม่สวย ไม่ได้อารมณ์ ? หรือมันจะดูแตกต่างจากชาติอื่น ? เค้าไม่กลัวโควิดในกาตาร์เหรอครับ คนมารวมตัวกันเยอะแยะ จากหลากหลายชาติ ไม่ใส่หน้ากากกันทั้งนั้น เชื้อคงแพร่กระจายกันสนุก หรือที่เค้าใส่ในประเทศ คือ ทำตามกฎเท่านั้น แต่ลึกๆ ก็ไม่ได้อยากใส่แล้ว ?

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่