เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตกขาวแห้ง ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ

สวัสดีค่ะ ขอท้าวความนะคะว่า ใน 1 วันเนี่ยเราแทบไม่ได้เข้าห้องน้ำเลยเพราะต้องทำงานต่างๆ (จะเช้าแค่เช้า เย็น และค่ำ)
     แล้วทุกครั้งที่เรากลับบ้านมาก็มักเข้าห้องน้ำทุกครั้ง แล้วก็จะเจอกับตกขาวที่มันแห้งแข็งสีเขียวๆ เรียกง่ายๆคือคล้ายขี้มูกแห้งค่ะ เราสงสัยมากว่าเป็นไร แต่ก็ไม่มีอาการคัน หรือตกขาวมีกลิ่นนะคะ ปกติดีทุกอย่าง (ไม่มีพสพ.)
    ส่วนตกขาวแห้งแข็งที่ว่าไม่ได้ออกมาเป็นแบบนั้นเลยนะคะ ที่จริงตกขาวเราเนี่ยออกมาเป็นสีขาวขุ่นๆ เเต่พอกลับบ้านมา มันจะแห้งและเเข็งติดอยู่เเถวๆผิวหนังบริเวณนั้นค่ะ มันก็เลยทำให้สงสัยว่า เอ๊ะ! ทำไมมันแข็งแล้วเป็นสีเขียว เหมือนขี้มูกแห้ง? งงมากกก 
ส่วนวันที่เราไม่ไปไหนอยู่แต่บ้านก็จะเข้าห้องน้ำบ่อยค่ะ แล้วแทบไม่เจอตกขาวแห้งๆที่เกาะกับหนังเลย วอนผู้รู้ตอบทีค่ะปกติมั้ย แล้วหายเองได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่