[CR] Ibis Bangkok Siam ที่พักราคาไม่แรง ติดสถานีรถไฟฟ้าสนามกีฬาแห่งชาติ

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ 
          วันนี้มาริวที่พัก  กทม. เราไปพัก 19 - 20 มิถุนายน 2565   เพื่อเป็นคนเลือก และจองผ่านอโกด้า ประมาณ 1300 บาทนิด ๆ โจทย์เราคือใจกลางกรุงเทพ ฯ ท้ายสุดได้ที่ ไอบิส กรุงเทพฯ สยาม  Mercure & Ibis Bangkok Siam ซึ่งที่พักเราเข้าอยู่ฝั่งรถไฟฟ้า สนามกีฬาแห่งชาติ  ซึ่งไอบิสในกทม.มีหลายแห่ง โดยรวมประทับใจที่นี่เพราะอยู่ติดสถานีรถไฟฟ้า หน้าโรงแรมคือป้ายรถเมล แถมอยู่ติดหอศิลป์กรุงเทพ ฯ ด้วย เดินแค่ 10  ก้าวถึง ส่วนอีกด้านคือโรงแรมเมอร์เคียว พร้อมแล้วเราไปชมรีวิวกันค่ะ
ปล.ข้อมูลทำสองแห่งคือ กระทู้ และ bloggang 

ไอบิส กรุงเทพฯ สยาม 

เรามาด้วยรถไฟฟ้าค่ะ ถ่ายจากสถานีรถไฟฟ้า 

ทางเข้าค่ะ จะมีโรงแรมสองแห่งติดกัน

ทางเดินหน้าล็อบบี้

มีที่นั่งเล่นนิดหน่อย

จุดเด่นของที่นี่คือเซเว่นค่ะ อยู่ติดล็อบบี้เลยดีงามมาก เราจองที่พักไม่รวมอาหารเช้า เซเว่นเยียวยาได้

เข้าที่พักกันค่ะ

ทางไปห้องเรา

อยู่ชั้น 11

คีย์การ์ด

ไอบิสเหมือนจะเป็นที่พักเน้นความสะดวก พื้นที่ใช้สอยเลยไม่เยอะ ดูขนาดห้องเราค่ะ

อีกฝั่ง เตียงนุ่ม นอนสบาย

จะมีโต๊ะขนาดเล็กให้ตั้งของริมหน้าต่าง รวมทั้งปลั๊กไฟ อยู่ตรงนี้

มาถึงห้องน้ำ ผ้าขนหนูพาดที่ราวด้านล่าง

ใช้พื้นที่คุ้มค่ะ มีทุกอย่างครบ มีอาหารบริการถ้าเราจะสั่ง

วิวริมหน้าต่าง 

ติดสนามกีฬา

ช่วงเย็น ๆ บ้าง

ออกจากห้องพักมาดูวิวกลางคืน

ถ่ายจากสถานีรถไฟฟ้า ข้าง ๆ คือ มาบุญครอง

ใกล้ ๆ คือ หอศิลปวัฒนธรรมกรุงเทพมหานคร

ส่งท้ายด้วยรูปนี้จากหอศิลป์

สรุปแล้วชอบมาก  ไปประตูน้ำก็สะดวกนั่งรถเมล์หน้าโรงแรม 10 นาทีถึง มีโอกาสถ้าจะนอนที่นี่อีก  ขอบคุณที่มาเยี่ยมค่ะ

ชื่อสินค้า:   Ibis Bangkok Siam
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่