เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามเรื่องการเปลี่ยนโปรที่ติดเครื่องค่ะ ของทรู

ตอนที่ซื้อเครื่องมาเเน็ตป็นโปร 699 ค่ะ หักส่วนลดค่าเครื่องก็ตกประมาณจ่ายต่อเดือนเกือบ 400 บาทแล้วก็มีพนักงานโทรมาเสนอโปร 899 บอกว่าคุ้มกว่า  เป็น 5G บลาๆ  ตกต่อเดือนรวมแวท หักส่วนลดค่าเครื่องปกติ ก็เหลือประมาณเกือบ 600 บาท ส่วนตัวไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้เลยค่ะ เลยรับข้อเสนอมา อยากทราบว่าถ้าสมมุติเราใช้โปร 899 ไปสักพักแล้วต้องการเปลี่ยนกลับไปเป็น 699 เหมือนเดิมจะได้ไหมคะเพราะว่าเงื่อนไขตอนซื้อบอกมาว่าสามารถเปลี่ยนโปรได้ในราคาที่สูงกว่าโปรเดิมแล้วถ้าเราอยากจะเปลี่ยนกลับมาเป็น โปรเดิมตอนที่ซื้อมาจะได้ไหมคะ ถ้าเข้าใจข้อมูล ผิดพลาดประการใดขออภัยมาด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่