ทะเลาะกับแฟน สาเหตุการเผลอหลับ

กระทู้คำถาม
ผมคบกับแฟนมา แฟนผมเป็นคนเอาแต่ใจมาก แต่ก็รักผมมากเช่นกัน ไม่เคยมีใคร เขาซื่อสัตย์กับผมมาก แต่เขาเป็นคนอารมณ์ร้อน ขี้หงุดหงิด ไม่พอใจก็จะเงียบ วีน เหวี่ยง  
เราทะเลาะกันบ่อย เช่นทำไรชักช้าผมก็จะโดนบ่นโดนว่า ผมก็อยู่ได้ไม่อะไร เพราะว่ารักมากกว่า ตอนเขาอารมณ์ดีก็เป็นผู้หญิงที่น่ารักที่สุดคนนึง   
แต่ประเด็นคือ ผมเป็นคนที่ชอบเผลอหลับ ขณะพิมพ์แชทคุยกัน คือมันเป็นเรื่องราวร้ายแรงมากสำหรับการทะเลาะ ถ้าผมเผลอหลับ  ผมเข้าใจว่าเขาอยากคุยกับผม  ผมก็อยากคุย ง่วงแต่ก็ไม่ยอมบอก ฝืนคุยกับเขาจนสุดท้ายเผลอหลับ ก็กลายเป็นการทะเลาะกัน  ด่าผมบ้าง โพสสตอรี่ว่าผมบ้าง  บอกเลิกผมไล่ผม
ผมก็พยายามง้อที่สุดเพื่อให้เขาไม่ไปไหน   คือการเผลอหลับสำหรับเขา เขามองว่าเหมือนแบบ ผมไม่สนใจ แบบคุยอยู่ดีๆหายอ้าวแล้วกูอะ  ผมก็พยายามอธิบายให้เขาเข้าใจ  ขอโทษเขา เขาก็ไม่ฟัง  เพราะผมเผลอหลับบ่อย  เขาบอกว่าน่าเบื่อ  หนักสุดก็บล็อกช่องทางการติดต่อทุกช่องทาง กว่าจะปลดผมก็แท่บแย่เหมือนกัน ผมเหนื่อยครับแต่ผมไม่อยากเลิก แต่มันก็บั่นทอนผมเรื่อยมาทุกครั้งที่ผมเผลอหลับ  ไม่รู้จะทำไงเลยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่