วันนี้โชคดีเจอตำรวจ

เช้าวันนี้ผมขับรถไปที่ถนนราชพฤกษ์ มุ่งไปสาทร  เกิดอุบัติเหตุเฉี่ยวชนกับรถคันนึง
ผมรู้สึกว่าล้อรถมีปัญหา เข้าซ้ายเพื่อจอดรถ และจะไปคุยกับคนขับรถคันนั้น
แต่รถคันนั้นจอดซ้ายแป๊ปนึงแล้วก้อไปเลย ไม่ได้คุยกัน

ผมได้โทรไปสวพ.91 เพื่อหาคนมาช่วย รอ ๆ อยู่
พอดีมีเจ้าหน้าที่ตำรวจผ่านมา ท่าน พันตำรวจโท พลัฏฐ์ ทับทิม
เห็นที่หมวกเขียนว่า บางขุนเทียน
ก็ได้สอบถามผม พอรู้ว่ายางล้อ แตก ก็ช่วยเหลือ
อย่างดีในชุดตำรวจ  ถึงแม้จะทำด้วยความยากบำลากที่จะเปลี่ยนล้ออะไหล่
พอดีมีตำรวจอีกท่านนึงมากก็ช่วยกัน ต่อมามีพลเมืองใจดีผ่านมาก็ช่วยอีก
ทำให้เปลี่ยนล้ออะไหล่สำเร็จ

แถมท่านตำรวจยังใจดีขับรถนำไปปั้ม เพื่อไปเติมลมยางอะไหล่ที่อ่อนมา

ผมขอกราบขอบพระคุณ ท่านตำรวจสองท่าน และ พลเมืองดีมา ณ โอกาสนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่