โดนแม่ว่าแรงเครียดมากค่ะ😭

แม่เราบ่นเรามาสองวันแล้ว เพราะเราไม่ได้ทำงานบ้าน คือรู้ว่าเราผิดแต่ไม่ต้องว่ากันขนาดนี้มั้ย แม่ว่าแบบหยาบเยอะมาก นอนแอบร้องไห้จนตาบวมแล้วค่ะ😭😭 แม่จะว่าว่าแบบ ไม่ช่วย ยิ้มไรกุหรอก เล่นโทรศัพท์ให้ตายห่าคาโทรศัพท์ไปเลย เยอะมากค่ะ😭 มีประโยคหนึ่งคือเจ็บมากบอกว่า ยิ้มเด็กอะไรมาเกิด ไม่ไหวจริงในใจคิดแบบมันขนาดนั้นเลยหรอ เครียดสุดๆ แม่เคยบ่นแบบนี้บางครั้งค่ะแต่ไม่บ่อยมาก ส่วนมากบ่นบ่อยแต่ไม่ค่อยหนัก รู้สึกอิจฉาพี่ชายตัวเองไม่โดนแม่บ่นแบบนี่ เราโดนตลอดเลย แม่เราบ่นพี่ไม่ได้จริงจังบ่นเล่นๆมากกว่า ของเราบ่นจริงจังมาก ฮื่อเหนื่อยมาก บางทีเหนื่อยๆกลับจากโรงเรียนก็อยากพัก บางทีก็ต้องมาฟังแม่บ่น🥲

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่