คฤหาสน์หรูกลางป่าลึก นี่มีจริงมากน้อยแค่ไหนครับ นับปี 1950-2000 ละกัน

ในภาพยนตร์ฝั่งตะวันตก หรือการ์ตูนโคนันที่อิงกลิ่นไอความเป็นยุโรปบ่อยครั้งมันเจอความสยองขวัญของ คฤหาสน์หรูกลางป่า
อยากรู้ว่าในความเป็นจริงแล้วถ้าย้อนไปสักช่วงปี 1950-2000 ของพวกนี้มีจริงมากน้อยแค่ไหนครับ เขาไปสร้างทำไมกลางป่าขนาดนั้น
น้ำไฟ อาหารการกิน จะทำยังไง ถ้าบ้านพักตากอากาศไว้ล่าสัตว์ ยิงกวางตกปลาเทร้าซ์ก็ว่าไปอย่าง

ในไทยมีคฤหาสน์พวกนี้ไหมครับหรือเป็นบ้านพักบนวนอุทยานแทน ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น