ขายของใน Alibaba ต้องทำอย่างไรบ้างครับ?

สวัสดีครับดิวนะครับผมมีคำถามอยากสอบถามพี่ๆหน่อยครับ

1 ยังไม่จดทะเบียนบริษัทครับ (ผมลองไปสมัครดูมันขึ้นให้กรอก Company ครับ) สามารถขายของใน Alibaba ได้ไหมครับ?

2 ผมสามารถขายในนามบุคคลธรรมดาได้ไหมครับแล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับ?

3 กรณีผมเป็นพ่อค้าคนกลาง (นำสินค้ามาขาย) เพื่อนำไปขายต่อใน Alibaba ได้ไหมครับ? แล้วหากจดทะเบียนเป็น ห้างหุ้นส่วน สามารถขายใน Alibaba ได้ไหมครับ? หรือต้องจดบริษัทเท่านั้นครับ? 

หรือพี่ๆท่านไหนมีคำแนะนำเพิ่มเติมอย่างไรบ้าง รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ
ผมมีสินค้าในมือแต่อยากส่งขายให้จีนครับต้องทำอย่างไรบ้างครับ
หรือหากพี่ๆมีคำแนะนำอื่นนอกจาก Alibaba รบกวนแบ่งปันความรู้ด้วยนะครับ

ผมน้องดิวขอขอบคุณมากๆครับพี่ๆทุกท่านพาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่