เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รถยนต์ส่วนตัวไปเที่ยวเชียงใหม่ ใช่งบกันเท่าไหร่ครับ ไปคนเดียว

ตามหัวข้อเลยครับ คือ ผมจะเดินทางไปเชียงใหม่โดยรถยนต์ส่วนตัวคนเดียว เป็นรถเครื่องดีเชล ลิตรล่ะ34.99 บาท 
1.แวะพระธาตุ ลำปางหลวง
2.แวะพระธาตุ หริภุญชัพ/วัดสันป่ายางหลวงใกล้ๆกันครับ3กม./วัดพระจามเทวี (นอนลำพูล1คืนครับ)
3.เข้าตัวเมืองเชียงใหม่ วัดพระอุปคุต วัดโลกโมฬี วัดเกตการาม วัดชัยมงคล วัดเชียงมั่น ถนนคนเดิน (นอนเชียงใหม่ครับ)
4.แวะพระธาตุดอยคำ พระธาตุดอยสุเทพ หมู่บ้านม้งดอยปุ๋ย ท่าช้างคาเฟ่ (นอนเชียงใหม่ครับ)
5.ขึ้นไปนอนที่เชียงดาว 1 คืน
6.ขึ้นไปนอนเมืองคอง 1 คืน 
สุดท้ายแล้ว กลับกรุงเทพครับ 

ราคาที่พักทุกที่ร่วม 2,750 ร่วมอาหารเช้าเย็นครับ เฉพาะที่พักนะครับ 

อยากทราบว่า ค่าน้ำมันประมาณเท่าไหร่ แล้วงบการเที่ยวครั้งนี้ 10,000 บาท จะพอหรือไหม 

#เป็นครั้งแรกที่ผมจะออกเดินทางคนเดียวครับ ต้องการจะรู้จักตัวเอง อยู่กับตัวเอง ไม่อยากรบกวนใคร เพราะที่ผ่านมามันหนักเกินจนผมมีความคิดที่จะเที่ยวคนเดียวเป็นครั้งแรกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่