สอบถามค่ะ พวกแอพกู้เงิน/สินเชื่อเถื่อนต่างๆ ต้องกรอกข้อมูลไรบ้าง

ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากรู้ว่าตอนสมัครมันให้เรากรอกข้อมูลอะไรบ้างเช่น ชื่อ-ที่อยู่ เบอร์ เลขบัญชี เลขบัตรปชช.ไรงี้ พวกมิจฉาชีพที่มีข้อมูลสำคัญของเราสามารถเอาข้อมูลตรงนี้ไปแอบอ้างในการขอกู้เงิน/สินเชื่อเถื่อน แล้วทำให้เราเดือดร้อนทีหลังได้ไหมคะ **ขอถามเป็นกรณีศึกษาค่ะ**

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่