เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รถจอดนานสตาร์ทไม่ติด ขอสอบถามหน่อยครับ

รถจอดทิ้งไว้นานมากประมาณ6เดือนละครับ แต่ได้ถอดสายขั้วลบไว้อยู่

วันนี้ลองไปสตาร์ทดู บิดกุญแจแล้วผลคือเงียบสนิท ไฟไม่โชว์ใดๆทั้งสิ้นครับ

เลยลองพ่วงแบตกับอีกคันไว้แปบนึง บิดกุญแจแล้วไฟโชว์  แต่ลองหมุนสตาร์ทแล้วเงียบสนิท ไม่มีเสียงแชะใดๆเลย (ตอนสตาร์ทยังพ่วงแบตอยู่ครับ)

อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะแบตหมดสภาพ หรือน่าจะมาจากสาเหตุอื่นครับ  กลัวว่าตามร้านมาเปลี่ยนแบตแล้วจะยังสตาร์ทไม่ได้อีกจะเสียเงินหรือเสียเวลาช่างไปเปล่าๆน่ะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่