เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หมา4ตัว ที่ต้องเอาไปปล่อย

กระทู้คำถาม
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะปีหน้าต้องไปอยู่กับป้าไปเรียนที่นั้นหมาที่อยู่บ้านป้าไม่ให้เอาไปด้วยเพราะที่บ้านป้าก็มี4ตัวเหมือนกันแล้วทีนี้บ้านที่อยู่ปัจจุบันลุงจะมาอยู่แต่ลุงไม่มีความรับผิดชอบเอาง่ายๆไม่ชอบหมาด้วยถ้าให้หมาอยู่กับลุงหมาคงไม่ได้กินข้าวถ้าจะฝากเขาเลี้ยงก็กลัวเป็นภาระเขากลัวเขาไม่ให้ข้าวหมากินทุกวันแล้วป้าก็เสนอว่าจะเอาไปให้วัดเลี้ยงก็คือปล่อยที่วัดนั้นละแต่ที่กลัวคือหมาที่วัดมันมีเจ้าถิ่นกลัวหมาเราอยู่ไม่ได้กลัวมันตายเราขอป้าให้เอาไปด้วยยังไงป้าก็ไม่ยอมเราควรทำยังไงดีหรือมีใครต้องการเอาไปดูแลไหมคะแต่หมามันโตหมดแล้วเป็นหญิง3ผู้1เป็นหมาบ้านค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่