ถ้าเป็นคุณจะเลือกงานไหน!?

คือเราสมัครงานโรงงานไว้2ที่ โรงแรกเป็นของบริษัทเลน4เดือนได้บรรจุ แต่สวัสดิการมีไม่ค่อยเยอะค่ะ ส่วนโรงที่2เป็นซับคอนแทรค ไม่มีบรรจุค่ะ ต่อสัญญาทุกๆ6เดือน สวัสดิการ+ค่าแรงได้มากกว่าโรงที่1 คือประเด็นคือโรงที่เป็นซับโทรหาเราก่อนให้ไปเริ่มงาน พอเริ่มงานไปได้3วัน โรงที่1ที่เป็นของบริษัก็โทรมาให้เราไปเริ่มงานวันที่16นี้ ถ้าเป็นคุณจะเลือกที่ไหนคะ โรงแรกก็มั่นคงได้บรรจุแต่สวัสดิการไม่ค่อยมีอะไร กับโรงที่2ให้ค่าแรงเยอะกว่าแต่ไม่มีบรรจุต่อสัญญาอย่างเดียว เราควรเลือกโรงไหนดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่