เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถ้าเราใช้ท่อกับข้อต่อ pvc กับระบบ water cool ของ PC มันจะลดปัญหารั่วซึมของระบบ และใช้งานได้นานขึ้นมั้ยครับ

แบบทั้งท่อประปา ขนาดซัก 2-4 หุน ข้องอ เกลียวทองเหลือง ใช้เทปพันท่อ หรือกาวเชื่อมของระบบน้ำประปา ทำเนียบๆมันน่าจะอยู่ได้นานกว่าท่ออ่อน ซีลยางมั้ยครับ? ตัวบล็อคอาจจะทำขึ้นมาเฉพาะเองก็ได้ เดินรวบทั้ง CPU GPU เลย

หรือน้ำระบบเปิด ถ้าทำดีๆก็อยู่ได้เป็น 10+ ปี ใครมีประสบการณ์ช่วยเล่าให้ฟังบ้างได้มั้ยครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลมาพวก water cool system จะเริ่มมีปัญหารั่วหลังจากใช้นานเกิน 5 ปี ต้องบำรุงรักษาบ่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่