ทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด​ แต่เราต้องการคัดสำเนาทะเบียนบ้านทำไงคะ?

คือบัตรประชาชนยังทำที่ไหนก็ได้ในประเทศไทย
แล้วทะเบียนบ้านล่ะ​  เรามี"แผ่นคัดสำเนาเก่าแต่ไม่มีต้นฉบับ" 
พอที่จะเอาไปยื่นขอใบสำเนาใหม่ได้ไหม

คือเราต้องการใช้สำเนาทะเบียนบ้านทำธุรกรรมอีกจังหวัด
แต่เราไม่อยากกับไปบ้านที่พิษณุโลก​ ไม่ใช่แค่ปัญหาอยู่ไกล
แต่ความสัมพันธ์​ด้านครอบครัวก็ห่างกันมาก​
จะให้ทางบ้านไปคัดให้​ เขาคงไม่ทำ
เราก็ไม่อยากเจอหน้า​  มีวิธีอื่นไหมคะ?
ต้องใช้สำเนาทะเบียนบ้านทำธุรกรรมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่