รถมอเตอร์ไซค์ ติดป้ายเหลือง ภาษีขาดเกิน

สวัสดีครับทุกท่าน พอดีผมอยากสอบถามเรื่อรถของปู่ผม เป็นรถมอเตอร์ไซค์ ซึ่งตอนนี้ปู่ผมได้เสียชีวิตไปแล้วหลายปี รถตอนนี้ใช้งานได้ปกติ แค่ไม่มีไครดูแลเรื่องการต่อภาษี เลยไม่ได้ต่อภาษีไดๆเลย ลูกชายแกหรือพ่อผมเองก็ไม่ได้มาสนใจอะไรตรงนี้อีกอย่างเพราะอยู่ไกล ตัวรถอยู่กรุงเทพฯ ตอนปู่ผมมีชีวิตอยู่ท่านได้ทำอาชีพขับวินนั้นแปลว่ารถคันนี้เป็นป้ายเหลืองด้วย เลยอยากสอบถามว่าอยากจะต่อทะเบียนใหม่ และอยากให้เล่มเขียวกลายเป็นชื่อผมซึ่งเป็นหลาน ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ อย่างน้อยๆขี่ไปไกลๆจะได้ไม่ต้องกังวลว่าจะโดนสายตรวจเล่นงานมั้ย อะไรๆก็เกินขึ้นได้ในยุคนี้ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่