Air Asia X กับ Value Pack ถ้าเลือก Standard Seat ฟรี มีแต่แถวหลังใช่ไหม แล้วจองอาหาร ทำไมถึงขึ้นเลข 2 ของแต่ละผู้โดยสาร

กระทู้คำถาม
1. ลองคลิกราคาดู ต้องเป็นด้านหลังๆ ถึงจะฟรีอยู่ใน Value Pack แต่ถ้าเป็นด้านหน้า ราคาต้องเพิ่มตามสัดส่วน ซึ่งมีหลายราคามาก (ใครเคยนั่ง Standard Seat แถวหน้าๆที่ต้องเสียตังค์เพิ่มจาก Value Pack ไม่ทราบว่า มีข้อดีอะไรบ้างครับ ถึงแพงขึ้นตามลำดับราคา) 
2. ส่วนจองอาหารคือ ไปกันสองคนครับ แล้วพอคลิกรายการอาหารของผู้โดยสารคนแรก ก็ขึ้นเลข 2 เลยไม่แน่ใจว่า หมายถึงสองชุดหรืออะไร พอกดเลือกเมนูอาหารให้กับคนที่สอง ก็ขึ้นเลข 2 อีก สรุปเลข 2 คืออะไรครับ

สอบถามหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่