สวัสดีค่ะ เราหาเพื่อนคุยค่ะ

ช่วงนี้ชีวิตเราไม่ค่อยมีสีสันเลยค่ะ มันดูเงียบเงียบเหงาเหงาไม่ค่อยอยากออกไปไหนอยากอยู่แต่ในห้องอยากมีเพื่อนคุยแต่เราก็ไม่รู้จักใครที่กรุงเทพเลยเราเพิ่งมาอยู่กรุงเทพได้แค่เดือนเดียวเองค่ะ เราอยู่กับแฟน แฟนเราเรียนอยู่ที่กรุงเทพแต่ช่วงนี้มีปัญหากันบ่อยบ่อยเลยทำให้เราไม่อยากทำอะไรเลย คิดมากอยากนอนอย่างเดียวอาการแบบนี้เรากลัวเราเป็นโรคซึมเศร้าจัง แต่เราก็พยายาม คิดอยู่เหมือนกันว่าจะเป็นหรือไม่ควรไปหาหมอดีมั้ย
เรากับแฟนมีลูกด้วยกันหนึ่งคนแฟนเราค่อนข้างที่จะนิสัยยังเด็กส่วนเราเป็นคนค่อนข้างที่จะคิดมากปากร้ายพูดอะไรแรงแรงตรงตรงบางทีเราก็รู้สึกเบื่อที่เขายังคิดไม่ได้ เหมือนเค้ายังไม่โต เราเคยเปิดใจพูดกับเขาไปแล้วตั้งหลายครั้งคำตอบที่ได้ของเค้าก็คือเงียบ เค้าไม่ค่อยพูดอะไรกับเราเลยเข้าฟังอย่างเดียวซึ่งเราต้องการให้เค้าเปิดใจแต่เค้าไม่เปิดใจคุยกับเราเลยแบบนี้เราจะทำยังไงดีคะ บางทีเราเหนื่อยเราท้อเขาก็ไม่ค่อยจะสนใจเราเล่นแต่เกมอยู่กับเกมแล้วเขาก็ชอบบอกว่าเราน่ะด่าเขามากเกินไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่