ศาสนาพราหมณ์กับศาสนาพุทธเกี่ยวข่องกันอย่างไร

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ วันนี้ผมมีคำถาม ประเทศไทยเราส่วนมากนับถืกพุทธ ทั้งประชาชนและพระมหากษัตริย์ แต่ผมสงสัยข้อหนึ่งว่า ทำไมเวลามีพิธีกรรม ในราชาสำนัก เช่นพิธีราชาพิเสก ทำไมในพิธีถึงมี พราหมณ์ในพิธีและมีพระสงค์ในพิธีด้วยครับ ผมมีข้อสงสัยตรงนี้และครับ
ปล.หากผมใช้คำไม่ถูกผมขออภัยด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่