เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

AMD vs Nvidia การ์ดจอสำหรับเล่นเกมส์ 2022

ผมไม่ได้ติดตามเรื่องคอมเท่าไหร่  อยากถามผู้รู้ในความแตกต่างของสองค่ายนี้ ข้อดีของแต่ละฝ่าย

คำถาม
1. Nvidia มี dlss ส่วน Amd มีฟิเจอร์แบบนี้ไหม เรียกว่าอะไร ถ้ามีประสิทธิภาพเทียบเท่า Nvidia ไหมครับ ?

2. Amd gpu ใช้กับ cpu ของ Amd เองมีผลในการเล่นเกมส์จริงไหม ?

3. Nvidia มีจุดเด่นอะไร Amd คำถามเดียวกันครับ เอาเป็นรุ่น 4090 vs 7900xtx ก็ได้ครับ 

ที่ตั้งคำถามนี้เพราะ 4090 แพงกว่า หลายร้อยเหรียญแต่ความแรงจะพอๆกันในบางเกมส์
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่