จี้ไฝหรือขี้แมลงวันแล้วไม่ตกสะเก็ด

เราไปจี้ไฝหรือขี้แมลงวันมาไม่แน่ใจค่ะ แล้วมันเป็นหลุมลงลึกมาก ตอนนี้วันที่2ค่ะ มันมีเป็นเหมือนแผ่นฟิล์มใสๆบางๆบนแผลแล้วเราล้างหน้าค่ะ ล้างเสร็จก็ซับหน้าปกติเลยไม่ได้ถู แล้วคือเหมือนแผ่นอันนั้นมันหลุดค่ะ อยากรู้ว่าแผ่นอันนั้นคืออะไรแล้วสะเก็ดมันจะขึ้นมั้ยคะ ทำยังไงเนื้อถึงจะเติมขึ้นมาเต็ม เครื่องที่ร้านใช้ลักษณะคล้ายๆกับปากกาสีขาวๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่