โทรศัพท์ตกน้ำ

โทรศัพท์ oppo Reno4 ตกน้ำในอ่างค่ะ ตกแปปเดียวเรารีบหยิบขึ้นมาก่อน หน้าจอไม่ดับ ฝาหลังถอดไม่ได้ เราเอาไปเช็ดๆให้มันแห้งก็ใช้งานได้ปกติ
สักพักสไลด์ไม่ค่อยไป หน้าจอดับๆติดๆ ภาพเริ่มสั่น เป็นจอสี เลยเอาไปซ่อม ร้านบอกต้องเปลี่ยนแผ่นจอใหม่ แผ่นจอเสีย ทางร้านให้เลือกว่าจะเปลี่ยนเป็นจอแท้หรือเทียม เทียม 25++ แต่สีจออาจจะเพี้ยนไปทางเหลือง สแกนนิ้วไม่ได้ ส่วนจอแท้สแกนนิ้วได้เหมือนเดิมจะอยู่ที่4000 เราเลยเลือกแบบจอแท้
นี่ถือว่าแพงไหมคะ ขอข้อมูลหน่อยค่ะ คือไม่รู้เรื่องอะไรแบบนี้เลยย 
อมยิ้ม08อมยิ้ม08

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่