สงสัยครับ คำว่า ปรกตินี่ไม่มีใครใช้กันแลัวหรีอครับ

สวัสดีครับเรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็น รปภ ถูกท้วงเรื่องการรายงานในกลุ่ม ใชัคำว่าปรกติ สักพัก หน.โทรมาหาว่าผมพิมพ์ผิดต้องพิมพ์ ปกติ ซึ่งผมรู้ว่ามันควรจะใช้การสะกดแบบของผมจึงจะตรงหลักการใช้แต่ก็ไม่ได้ขัดอะไรก็แก้ให้ แต่มันคาใจเรื่องการอนุรักษ์ภาษา ดังนั้นผมควรจะบอก หน.หรือไม่อีกอย่างผมก็เพิ่งทำงานได้ไม่กี่อาทิตย์ หรือควรปล่อยผ่านไปดีกว่า สบายใจทั้งสองฝ่าย  ปล.คนที่แย้งให้ หน.บอกผมเท่าที่ผมได้สนทนาด้วยเป็นคนลักษณะนำ้เต็มแก้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่