เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถาม อาการเสียลักษณะนี้ของรถ Mio ตัวเก่าหน่อยครับ

ผมขออนุญาตเล่าแบบละเอียดเลยนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า... ผมทำงานขับไลน์แมนโดยใช้รถมีโอรุ่นในภาพครับ
แล้วทีนี้ เวลาใช้งานรถมันมีอาการ ชอบดับเอง (โดยประมาณ 1-2 วัน จะดับสักครั้งหรือพูดง่ายๆมันก็เป็นบ่อยแหละครับ)
ซึ่งเวลาดับจะชอบดับตอนวิ่งอากาศร้อนๆเครื่องร้อนๆบางก็ไม่ร้อนมาก แต่พอดับแล้วประเด็นต่อมาคือ มันจะสตารท์ติดยากด้วยครับ
ต้องรอประมาณ 30 วิ ถึงจะสตาร์ทติด ผมเลยอยากลองถามผู้รู้หรือช่างหรือใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำเบื้องต้นด้วยครับ
ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ <เพิ่มเติมครับ ก่อนจะเป็นอาการนี้ ผมเคยเปลี่ยนลูกเร่งตรงคาบู กับ ก๊อกวาวน้ำมันมาก่อน>
ปล.ล่าสุดไปซ่อม แล้วซ่อมผิดจุดด้วยครับ มันไม่จบ หัวจะปวด..... <ไปเปลี่ยนไดแฟมตรงคาบู>

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
แล้วล่าสุดที่ไปซ่อมมาแล้วผิดจุด ไปทำอะไรมา?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่